เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2565 ห้องปฏิบัติการชีวนิรภัย ระดับ 2 ของภาควิชาวัสดุศาสตร์ ได้เข้ารับการตรวจประเมินมาตรฐานความปลอดภัยทางชีวภาพ Biosafety Level 2 (BSL2) จากคณะกรรมการความปลอดภัยทางชีวภาพของมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
![277997198_1658358091182035_797057682004814431_n](https://materials.science.swu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/277997198_1658358091182035_797057682004814431_n-1478x739.jpg)
เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2565 ห้องปฏิบัติการชีวนิรภัย ระดับ 2 ของภาควิชาวัสดุศาสตร์ ได้เข้ารับการตรวจประเมินมาตรฐานความปลอดภัยทางชีวภาพ Biosafety Level 2 (BSL2) จากคณะกรรมการความปลอดภัยทางชีวภาพของมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ