วันอังคารที่ 21 มกราคม 2563 ภาควิชาวัสดุศาสตร์ได้ไปประชาสัมพันธ์หลักสูตร ปริญญาโท วท.ม.วัสดุศาสตร์ ณ คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน โดยมีคณาจารย์ในภาควิชาวัสดุศาสตร์ร่วมให้ข้อมูลแนะแนวเกี่ยวกับการศึกษาต่อในระดับปริญญาโท สาขาวัสดุศาสตร์ รวมถึงงานวิจัยของคณาจารย์ในภาควิชา โดยได้รับความสนใจจากนิสิตเป็นอย่างดี และได้รับการต้อนรับจากอาจารย์เป็นอย่างดี
![1](http://materials.science.swu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/1-1-1568x784.jpg)