มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ได้มีการจัดโครงโครงการเปิดบ้าน “SWU Open House 2016” เมื่อวันที่ 11 – 12 พฤศจิกายน 2559 ณ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร โดยภาควิชาวัสดุศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ได้มีการตั้งบูธแนะนำหลักสูตร ที่จะเปิดรับนักศึกษาในปีการศึกษา 2561 รวมถึงมีการพาเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการวัสดุศาสตร์ โดยได้รับความสนใจจากนักเรียนที่เข้ารว่มโครงการเป็นอย่างดี
![14976819_337565776614686_3908073578739505597_o](https://materials.science.swu.ac.th/wp-content/uploads/2017/04/14976819_337565776614686_3908073578739505597_o-2048x1024.jpg)